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Na Mwandish
MOSH| i Wetu,

B KAMATI ya Kudumu ya
unge ya Ustawi na Maende-
leo ya Jamii, imeridhishwa
Na maendeleo ya mradi wa
kiwanda cha bidhaa za ngozi
cha _K_ilimanjaro, ikieleza ku-
kam1-11ka kwake kutachochea
upatikanaji wa ajira na kuon-
dokana na uagizaji wa viatu
VIsivyo na ubora nje ya nchi.

Kiwanda hicho kinamiliki-
wa kwa asilimia 86 na Mfuko
wa Hifadhi ya Jamii kwa Wa-
tumishi wa Umma (PSSSF), na
Jeshi la Magereza linamiliki
asilimia 14.

Akizungumza jana, baada
ya kukagua kiwanda hicho
katika Manispaa ya Moshi,
Mwenyekiti wa  Kamati
hiyo, Fatuma Toufiq, amem-
pongeza Rais Samia Suluhu
Hassan, kwa kusimamia kwa
dhati dhana ya uchumi wa
viwanda.

Alisema kuwa soko la ndani
la viatu kama litakuwa kubwa,

uagizaji kutoka nje ya nchi wa
viatu vyenye ubora wa chini
nao utapungua.

“Tutaishauri serikali kue-
ndelea kuweka fedha za ku-
tosha kuhakikisha uzalishaji
unakuwa endelevu. Tuna-
posema tunaelekea uchumi
wa viwanda miongoni mwa
viwanda vitakavyokuwa
bora Afrika kiwe ni kiwanda
hiki nchi za SADC (Jumuiya
ya Maendeleo ya Kusini
mwa Afrika), Jumuiya ya Af-
rika Mashariki ziagize kutoka
hapa kuongeza upatikanaji
wa ajira,” alisema.

Mjumbe wa kamati hiyo,
Almasi Maige na Neema Lu-
gangira, kwa nyakati tofauti,
wameipongeza serikali kwa
uwekezaji huo na kushauri
kujitangaza na  kupanua
wigo wa upatikanaji wa wa-
teja wa makundi mbalimbali
kutokana na ubora wa viatu
hivyo.

Baada ya ukaguzi huo, Wa-
ziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri

Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na

' Kamati: Kiwanda cha ngozi
Kilimanjaro kuongeza ajira

Wenye Ulemavu, Prof. Joyce
Ndalichako, aliahidi seri-
kali itaendelea kufanyia kazi
ushauri wa kamati kwa kuwa
kipaumbele kikubwa cha Rais
Samia ni kuleta ustawi wa Wa-
tanzania.

Kwa upande wake, Naibu
Waziri wa Ofisi hiyo, Patrobas
Katambi alisema soko la
viatu limeendelea kuimarika
na kwa sasa kuna taasisi ny-
ingi za serikali zinachukua
huku mikakati ikiendelea
kuhamasisha taasisi zingine .
kuchangamkia viatu hivyo
ambavyo vina ubora unao-
takiwa.

Awali, Mkurugenzi MKkuu
wa PSSSF, Hosea Kashimba,
alileleza kamati hiyo kuwa
gharama ya uwekezaji wa
mradi huo hadi utakapoka-
milika inakadiriwa kufikia
Sh.bilioni 152.96.

Kwa mujibu wa Kashimba,
mradi huo unatarajiwa ku-
rudisha gharama zake ndani
ya miaka 10, kuanzia pale
mradi utakapokamilika.
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WAZIRL Mkuu,
Kassim
WETELE
akizungumza
nawananchi
wa Kijiji'cha
Mkaranga,
akiwa Katika
ziaraya
Kukagua miradi
yamaendeleo,
Wilayani
Ruangwa;
mkoani Lindj,
jana. (Pich®¥na
Ofisi yaWaziri
Mkuu):

|

Na MWANDISHI MAALUMU, LINDI

AZIRI  Mkuu, Kassim Majaliwa,
amesema kitendo cha wafugaji

kuingiza mifugo katika mashamba ya .

wakulima ni uvunjaji wa sheria.

Amesema serikali haitovumilia vitendo
hivyo huku amewataka wafugaji wafuge
mifugo yao, kulingana na ukubwa wa maeneo
yao ya malisho.

Majaliwa alisema hayo wilayani Ruangwa
mkoaniLindijana, alipozungumzanawananchi
katika Vijiji vya Nanjaru na Mkaranga vya Kata
ya Nambilanje na Nankonjera kilichopo Kata
ya Namichiga akiwa katika ziara ya kukagua
miradi ya maendeleo inayotekelezwa wilayani
humo.

“Kilimo ni maisha, kilimo ni biashara,
kilimo ni fedha, vivyo hivyo ufugaji ni maisha,
ufugaiji ni biashara na ufugaji ni fedha hivyo
kila mkulima alime kulingana na ukubwa'wa

Ju '
Matano Novemba 15, 2023 [JHURU

fugaji afuge mifugo kilingana
na ukubwa wa eneo lake na malisho. Sisi sote
ni Watanzania na tunataka utajiri. Wakulima
na wafugaji waheshimiane kwani wote ni
Watanzania,"alisema.

Alisema migogoro baina ya wakulima
na wafugaji haina tja na serikali haitaki
kuiona ikiendelea na kwamba, kati yao,
hakuna mwenye haki zaidi ya mwingine,
hivyo kila mmoja aweke mpango kazi ambao

eneo lake na m

_hautaathiri upande wowote.

Waziri Mkuu, aliwataka watendaji wa vijij
kabla hawajagawa maeneo kwa wafugaji,
wahakikishe idadi ya mifugo waliyonayo na
washirikishe Serikali ya Kijiji na wananchi.

“Wafugaji  badilikeni, fugeni  kisasa,
msione fahari kuwa na idadi kubwa ya mifugo
ambayo mnashindwa kuihudumia. Fugeni
mifugo michache ambayo mtaihudumia vizuri

_na kuiuza kwa gharama kubwa,"alisema.

Katika hatua nyingine, Majaliwa alitoa

MajWa a‘\)’vageu-’kia Wafdaji

hadi

kuws

alisis

/

wito kwa viongozi wa vyama vya Ushirika T:rt::
kuhakikisha wanausimamia vizuri na kwa c#an‘
uaminifu mkubwa. ) hivi

“Acheni kuwaibia wakulima na badala h
yake wasimamieni vizuri na vipimo viwe vya
uhakika. Wanapoleta mazac yao maghalani
msiwaibie,"alisema.

Alisema Rais Dk. Samia Suluhu Hassan, :
ameweka nguvu kubwa katika sekta ya kilimo,
lengo ni kuifanya Tanzania kuwa mzalishaji
mkubwa wa mazao ya chakula na biashara,
hivyo watendaji wahakikishe kinasimamiwa
vizuri kuongeza tija.

Alisema Serikali ya Awamu ya Sita ma
inayoongozwa na Rais Dk. Samia, inaendelea Rai
kuimarisha huduma mbalimbali za kijamii kur
katika maeneo yote nchini. : kuk

Majaliwa alisema huduma hizo ni pamoja
uboreshwaiji wa miundombinu ya elimu, afya, kat
maji, nishati na barabara, we!
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